Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Navigation
 Portal
 Index
 Memberlist
 Profile
 FAQ
 Search
Affiliates
free forum

TỔNG HỢP CÁC THÔNG TIN VỀ ĐĂNG KÝ MÔN HỌC

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

TỔNG HỢP CÁC THÔNG TIN VỀ ĐĂNG KÝ MÔN HỌC

Bài gửi by thanhtruc on Mon Jan 24, 2011 2:02 pm

***** Đầu tiên là các thông tin cơ bản mà phòng đào tạo gởi đến lớp mình:
-- Thông báo đăng ký môn học: mediafire.com n05aixsiv69i9kj
-- Thời khóa biểu học kì II (2010 - 2011 ): http://www.mediafire.com/?1g5jtzr45jhpaet
-- Lịch học AV1: mediafire.com 813busw373h1wza
-- Các môn tiền đề: mediafire.com tzkfdl3mwua75j9
-- Phiếu đăng ký môn học: mediafire.com byrr5m4576kjww8

***** Tiếp theo, là những thắc mắc mà anh chị em lớp mình quan tâm, em trả lời chung:

-- Các anh chị sắp xếp lịch học của mình theo thời khóa biểu và phù hợp với các môn tiền đề.

-- Chú ý là mình có thể học được 4 lớp sau: B2K6_L01, B2k6_L02, B2K6_L03 và B207. Các lớp còn lại là ở Bình Dương và Đồng Nai, anh chị có thể học nếu có sức chạy ra đó

-- Tuần 1 bắt đầu từ 14/02/2011 nhưng tuần chúng ta bắt đầu học là tuần 4 ngày 07/03/2011.

-- Có các môn học mà môn tiền đề của nó mình không học thì không quan tâm. Ví dụ: Hệ thống thông tin quản trị có môn tiền đề là Quản trị học và Tin học đại cương; lớp kế toán không học môn Quản trị học nên mình không quan tâm đến nó mà chỉ xét Tin học đại cương thôi. Tương tự mình có môn Tự chọn 3 cũng thế.

-- Các môn có trong thời khóa biểu như Kinh tế lượng, Quản trị học... mà không có trong chương trình học của KT02 thì lớp mình cũng không quan tâm và mình sẽ không học những môn đó.

-- Hôm nay có một số anh chị nhờ người khác nộp hồ sơ dùm vẫn được, các anh chị yên tâm về quê.

-- Học phí: 135.000 đ/ tín chỉ, lúc nộp hồ sơ đăng ký không đóng , chỉ đóng sau tết.

-- Thêm một thông báo mới vô cùng quan trọng em đã được anh Hiền trả lời sáng nay: đăng ký phải đúng môn tiền đề, không được học song song các môn đó. Sáng nay (24/01/2011), anh chị em nộp đơn sai phạm môn tiền đề quá nhiều, anh Hiền nói sai phạm sẽ không nhận đơn, mọi người làm lại và nộp đúng theo quy định từ ngày 24/01 - 26/01.

-- Thời gian nôp: 24/01 đến 26/01/2011. Sáng: 8h - 11h30. Chiều: 13h - 18h.

-- Địa điểm: Phòng Đào tạo, lầu 3, Số 36 Tôn Thất Đạm, Q1, TpHCM.

Thông tin cơ bản là thế. Mọi người nắm rõ hết rồi nha.

Được sửa bởi thanhtruc ngày Mon Jan 24, 2011 5:41 pm; sửa lần 2.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Re: TỔNG HỢP CÁC THÔNG TIN VỀ ĐĂNG KÝ MÔN HỌC

Bài gửi by thanhtruc on Mon Jan 24, 2011 2:55 pm

Lịch học em tổng hợp lại cho dễ nhìn: http://www.mediafire.com/?yw1crzo839h7ojb
Phiếu đăng ký của em: http://www.mediafire.com/?4nlzoj4bjsr1cb7
--> Chỉ đăng ký được 3 môn Neutral
( Có 1 lớp B206L03 em ghi nhầm là B207 --> đã chỉnh lại )

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Admin on Mon Jan 24, 2011 11:36 pm

Thông báo rất rõ ràng, thanks Trúc hen ! Very Happy

Admin
Admin

Xem lý lịch thành viên http://b206kt02.forumsmotion.com

Bài gửi by Hong Huyen on Tue Jan 25, 2011 8:13 am

Cám ơn lớp trưởng nhiều lắm. Bạn thật chu đáo!

Hong Huyen

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Tue Jan 25, 2011 10:35 am

Theo em tính, anh chị mà không được bảo lưu thì học được khoảng 6 môn: AV1, AV4, AV chuyên ngành, Kinh tế vĩ mô, Nhập môn TCTT và Mô hình toán.
Có anh chị nào học được nhiều hơn 6 môn không? Bên lớp NH05 học được nhiều hơn lớp mình lắm vì còn môn Quản trị học và Kinh tế lượng nữa.
Học kì dài 6 tháng chỉ học được 3 môn, thấy mất hứng gì đâu.
Hỏi vậy chứ ko biết có ai rảnh vào trả lời ko, hay mình lại tự biên tự diễn tiếp. Chắc sau vào forum thông báo rồi đi ra Neutral

Được sửa bởi thanhtruc ngày Tue Jan 25, 2011 12:03 pm; sửa lần 1.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Hong Huyen on Tue Jan 25, 2011 11:07 am

chị đký thêm được môn AV chuyên ngành. Vây là cũng đk được có 4 môn. Chán quá. Sao trường mình xếp lịch học kì quá, nếu không là đã đký thêm được môn Marketing nữa rồi

Hong Huyen

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Tue Jan 25, 2011 2:04 pm

Chắc em đăng ký luôn môn AV chuyên ngành ngày thứ 6 luôn.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Wed Jan 26, 2011 1:46 pm

Hôm nay em đi nộp hồ sơ phòng đào tạo thì có 1 số điều như sau ( Cái này có 1 anh lớp NH05 đã nói, nhưng em cũng nói rõ lại sau khi gọi cho anh Hiền ):
- Lớp Kinh tế vĩ mô ( B207, thứ 5 tuần 4 -14 ) đã đủ số lượng nên trường mở thêm 1 lớp Kinh tế vĩ mô B207L2, chỉ học ngày thứ 7 và CN ( nguyên ngày ) khoảng từ tuần 04-06 ( lịch học cụ thể sẽ thông báo sau ). Những ai mới đăng ký hôm nay sẽ được vào lớp đó.
- Mặt khác, vì lớp kinh tễ vĩ mô này kết thúc khá sớm nên có thể đăng ký được ba môn sau nó: Nhập môn TCTT, Mô hình toán và Marketing bắt đầu từ tuần 04.
- Tuy nhiên, đó chỉ là những bạn chưa đăng ký mấy ngày trước và hôm nay mới đăng ký. Còn những bạn có nhu cầu chuyển thì hôm nay trường chưa nhận, anh Hiền nói sẽ để sau tết xem lại tình hình lớp học cân đối và xem xét cho các bạn sau.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Hong Huyen on Wed Jan 26, 2011 2:06 pm

ÔI trời, vậy là đăng ký trễ một chút mà có lợi hơn. Hi vọng sau tết trường sẽ xem lại cho đăng ký thêm. hu hu
Nhờ lớp trưởng theo dõi thêm tình hình, sau tết nhắc lại với anh Hiền để các bạn đăng ký ít môn được đăng ký thêm.
cám ơn em nhiều

Hong Huyen

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Wed Jan 26, 2011 9:07 pm

Nói chung hên xui thôi chị. Vì lượng đăng ký KTVM nhiều quá, đủ mở thêm lớp nên có thêm lớp mới thôi, chứ nếu mà nộp trễ, lớp cũ thì đã dư, số lượng còn lại thì ko đủ mở thêm 1 lớp, lúc đó lại đợi thêm đợt sau. Lúc ấy lại khổ kiểu khác.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by chuotluoibieng on Thu Feb 10, 2011 9:20 am

lop truong chung ta that chu dao qua. Minh rat yen tam va may man khi lop minh co duoc mot lop truong that chu dao va tan tuy.
minh cung co tam trang giong nhu moi nguoi.
chuc moi nguoi mot nam hoc tap that tot.

chuotluoibieng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Thu Feb 10, 2011 2:17 pm

Ôi, bạn nói thế làm mình ngại. Học tập là việc của mỗi người, mình chỉ hỗ trợ những gì trong khả năng, ngoài tầm tay thì chịu thôi.
Forum đang trong quá trình hoàn thiện, mong mọi người đóng góp thêm nhiều ý kiến, đặc biệt là cung cấp thêm tài liệu cho mọi người học tập, đừng vào ngó lơ rồi lại đi, buồn lắm Very Happy

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by huangfangwan on Thu Feb 24, 2011 10:18 am

bạn Trúc ơi! bạn thử đem ý kiến của các AEnói lại với phòng ĐT chứ 1 KH kéo dài tới 6 tháng không lẽ mỗi người chỉ học được có mấy môn vậy thôi sao? nếu học vậy thì biết bao giờ mới có cái bằng, liệu học xong mọi người còn có cớ hội tìm kiếm việc làm như mong muốn thay đổi nghành nghề nữa không? chán cái kiểu làm ăn vô trách nhiệm của cái trường này quá. mình học VB2 chứ đâu phải VB1 mà học tới 3,4,5 năm. có ai ủng hộ ý kiến mình không nhỉ????????

huangfangwan

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by huangfangwan on Thu Feb 24, 2011 10:51 am

Trúc hỏi anh Hiền giúp chị nhé, là lần trước khi đăng ký vĩ mô học kéo dài nên chị đăng ký môn TC TT học sau, now thì môn KTVĩ mô học nhanh thì chị có thay đổi môn TC TT lên học trước được k? để học được nhiều môn trong học kỳ ấy mà, vì chị nhìn trong TKB thì hết môn tiền đề là vĩ mô rồi, ths em nhiều nha

huangfangwan

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thanhtruc on Thu Feb 24, 2011 11:36 am

Chị ơi, cái kiểu làm ăn kì cục của trường mình nó có từ trước đến giờ rồi. Theo em biết thì mấy khóa trước mình cũng la lên dữ lắm nhưng vẫn thế. Chuyện học hành kéo dài em cũng đã nói từ lâu, nhưng anh Hiền chỉ là nhân viên, nghe rồi thôi chứ có làm gì được đâu, mà một mình em thì nói cũng chẳng xi nhê gì.
Còn cái vụ đăng ký của chị thì hôm trước anh Hiền có nói là sau tết sẽ xem lại tình hình các lớp rồi sẽ thông báo việc đăng ký lại lần nữa. Việc đăng ký của mỗi cá nhân thì em hỏi sẽ không hay vì em nắm không rõ, tốt nhất là chị cứ gọi điện hỏi trực tiếp sẽ hay hơn. Việc đóng học phí cũng chờ thông báo. Mấy hôm nay em chờ hoài vẫn chưa thấy. Có lẽ là PDT đang tổng hợp danh sách đăng ký môn học chị ạ.

thanhtruc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by chuotluoibieng on Thu Feb 24, 2011 12:33 pm

Em thấy cũng nãn quá trời nè. một kỳ mà em học được có 4 môn hà. học thế này biết khi nào ra trường đây. tưởng đăng kí môn học là rút ngắn thời gian hơn nhưng ai đâu hóa ra thế này. bây giờ biết kêu ai bây giờ

chuotluoibieng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by huangfangwan on Thu Feb 24, 2011 3:00 pm

mình mới gọi điện hỏi a Hiền về việc đăng ký môn học, a hiền nói nếu bạn nào muốn đăng ký thêm thì tới đăng trường đăng ký, nếu lớp còn trống chỗ, đặc biệt là mấy bạn học lớp vĩ mô thứ 7 và cn. nhanh chân lên các bạn ơi.

huangfangwan

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 6:49 pm

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang